Tại anh tất cả tại anh quá đam mê với công việc, anh đam đầu vào kiếm tiền và anh không có nhiều thời gian chăm sóc gia đình nên em mới như vậy. Em mới thấy thiếu thốn tình cảm và em mới theo người khác trong khi anh rất yêu em. Có lẽ yêu thương anh đặt không đúng chỗ nên giờ này anh chấp nhận tất cả mọi thứ.

Người cung cấp thông tin cho anh là công ty thám tử tư điều tra theo dõi ngoại tình tại Sài Gòn. Bởi anh không có quá nhiều thời gian để giám sát em hay biết những chuyện em đã làm với anh. Nhưng thôi anh nói vậy thôi, anh không trách hay làm những gì tổn hại đến em đâu. Vì anh biết những yêu thương anh dành cho em là quá nhạt nhẽo mà. Đồng tiền cần thật nhưng nó đã không giữ nổi vợ của anh.

Anh có làm vất vả thế nào anh cũng chịu được, nhưng mất em anh thấy mình thật vô dụng. Anh đã mất tất cả thật rồi, người vợ mà anh yêu thương anh vẫn không thể giữ nổi nữa rồi. Dù anh có mê công việc thật, nhưng anh vẫn không quên những bữa cơm gia đình.

Anh có bận rộn thế nào cũng tranh thủ về nhanh nhất để cùng em chuẩn bị những bữa cơm…Anh hạnh phúc, với anh hạnh phúc đơn giản là đây. Nhưng em đã chẳng hiểu mà ra đi không lời từ biệt.

Người đàn ông mới không biết có thật sự yêu em không, không biết họ có yêu thương vợ anh không. Nếu một mai cuộc sống không hạnh phúc như những gì em nghĩ hãy quay về em nhé. Anh vẫn vậy và vẫn dang rộng đôi tay đón em quey về. Anh yêu thì nói yêu không nghĩ ngợi mọi chuyện em à.