Có lẽ hôm nay chúng ta đã không có duyên có nợ với nhau nữa. chúng ta đã không thuộc về nhau nữa thật rồi. Thương yêu nhau rồi để hôm nay được gì? Những phản bội nhau trong cuộc sống, rồi lại thuê dịch vụ thám tử tư tphcm sài gòn giám sát nha hay làm gì. Chia tay nhau, nước mắt lại khóc đầm đìa, khóc để nhận về những gì trong cuộc sống.

Thương yêu nhau để chúng ta được gì hả anh, thương yêu nhau, sống bên nhau bao nhiêu năm. Hạnh phúc với chúng ta như vậy có chắc không. Chia tay nhau, hay dõi theo nhau trên những bước đường chúng ta quay về...bên nhau âm thầm thế thôi ư? Em biết anh vẫn dõi theo em, anh vẫn thương em ấy, nhưng liệu những yêu thương ấy có đúng nghĩa với những yêu thương không.

Cuộc sống này em không mơ ước được nhận về cho mình những gì. Em không mong chúng ta hạnh phúc bên nhau như thế nào, chỉ cần một chút quan tâm nhau thế là đủ lắm rồi.

Cuộc sống đôi khi không như những gì chúng ta nghĩ, yêu thương anh, mơ về một mái nhà hạnh phúc. Em đã cố gắng rất nhiều, em cũng đã tự nhủ mình phải luôn cố gắng dù có chuyện gì xảy đến...nhưng hôm nay em không thể bên anh nữa rồi. Chấm dứt một mối tình mà em hằng rất yêu thương, thương yêu nhau để được gì trong cuộc sống này đây.

Có lẽ chúng ta hôm nay đã không thuộc về nhau, chúng ta hãy xem như cuộc sống này không từng gặp nhau, không bước qua cuộc đời nhau. Cho anh lại những khoảng trời anh yêu thương ấy. Chúc anh hạnh phúc anh nhé.