Có lẽ hôn nhân của chúng ta nên chấm dứt tại đây anh nhé, em không muốn sau hôn nhân em lại làm trò đùa cho anh và người phụ nữ kia. Anh muốn cưới em, muốn sống bên em mà lại qua lại cùng người phụ nữ kia. Anh và người phụ nữ kia quan hệ như thế nào tại sao lại có những thái độ thân mật như vậy?

Em đã tìm đến văn phòng thám tử tư ở tại sài gòn và đã biết hết tất cả mọi chuyện. Chuyện hôn nhân không phải là một canh bạc hay một trò đùa trẻ con mà anh muốn thì làm không muốn thì ngoảnh mặt đi. Anh yêu người kia, anh muốn quay lại thì hãy cưới lại cô ta đi anh à. Gương vỡ lại lành mà, tình cũ không rũ cũng đến là đây. Khi cưới nhau về, anh sẽ sống chung với em chắc hay anh cứ bám lấy người tình của anh?

Em đã đủ lớn để nhận thấy đâu là hạnh phúc cho mình. Bởi khi chưa cưới em anh đã như vậy thì cưới nhau về anh nhẫn tâm như lúc nào nữa đây. Không thể chấp nhận được những gì anh cho em trong cuộc sống này. Em chấp nhận huỷ hôn và chấp nhận trả lại anh tất cả kể cả tự do của anh. Không mong gì từ anh, em không cần những câu xin lỗi rẻ tiền ấy, không cần những lời hứa này nọ anh à. Lời nói nói sẽ thoảng theo gió mà bay đi mất. Cưới nhau về đau khổ nhất có phải là em không?

Chấp nhận tìm ra sự thật là em chấp nhận chia tay anh rồi. Không hối hận cũng không luyến tiếc trước những tình cảm ấy mà chúng ta đã cho nhau trong cuộc sống này.